Xử phạt ô tô đi sai làn đường

Cập nhật: 14-05-2015 | 08:37:46

Hỏi: Người điều khiển xe ô tô lái xe vào làn đường dành cho xe mô tô thì bị mức xử phạt như thế nào?

LÊ VĂN NAM (huyện Phú Giáo)

Trả lời: Điểm c khoản 4 Điều 5 Nghị định 171/2013/NĐ-CP quy định, phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.200.000 đồng đối với người điều khiển xe không đi bên phải theo chiều đi của mình; không đi đúng phần đường hoặc làn đường quy định. Với sai phạm này, theo điểm b khoản 11 Điều 5, người điều khiển xe còn bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe 1 tháng.

Luật gia XUÂN LẠC

 

Chia sẻ bài viết

LƯU Ý: BDO sẽ biên tập ý kiến của bạn đọc trước khi xuất bản. BDO hoan nghênh những ý kiến khách quan, có tính xây dựng và có quyền không sử dụng những ý kiến cực đoan không phù hợp. Vui lòng gõ tiếng việt có dấu, cám ơn sự đóng góp của bạn đọc.

Gửi file đính kèm không quá 10MB Đính kèm File
Quay lên trên free html hit counter