Sau khi Bộ Giáo dục và Đào tạo công bố kết quả Kỳ thi tốt nghiệp Trung học phổ thông 2024, đến nay các trường đại học đã hoàn tất công bố điểm sàn cho từng ngành học theo phương thức xét điểm kỳ thi này.
Năm 2024 không phải là lần đầu tiên ứng dụng công nghệ thông tin vào công tác tuyển sinh đại học.
Vừa qua, UBND xã Phú An phối hợp cùng trường THCS Phú An, trường Mầm non - Tiểu học xanh Tuệ Đức tổ chức khai giảng lớp học bơi miễn phí cho học sinh trên địa bàn xã.
Vừa qua, trường Đại học Bình Dương phối hợp với trường Đại học Kinh tế TP.Hồ Chí Minh tổ chức Hội thảo khoa học với chủ đề “Quan điểm, định hướng, giải pháp phát triển kinh tế số ở Việt Nam đến năm 2030, tầm nhìn đến năm 2045”.
UBND TP.Thuận An vừa có Thông báo số 463/TB-UBND về việc tuyển dụng viên chức ngành giáo dục năm học 2024-2025.