Đây là yêu cầu của Cục An toàn thực phẩm (Bộ Y tế) ngay sau khi nhận được thông tin từ Trung tâm chống độc - Bệnh viện Bạch Mai về 5 trường hợp đang cấp cứu, điều trị tại Trung tâm do ngộ độc methanol
Trung tâm Y tế TP.Bến Cát vừa phối hợp với Công ty Cổ phần Tập đoàn Trung Nguyên - Nhà máy cà phê Sài Gòn tổ chức tập huấn kỹ thuật cấp cứu cho cán bộ, công nhân viên tại công ty.
Bệnh viện Đa khoa tỉnh vừa tiếp nhận bệnh nhân Đ.H.K (30 tuổi) đến bệnh viện trong tình trạng đau bụng từng cơn. Khoảng 2-3 tháng nay, chị K. thường xuyên bị đau bụng từng cơn, đi khám và siêu âm nhưng không tìm ra nguyên nhân.