Thời gian qua, kinh tế trang trại (TT) của huyện Tân Uyên tiếp tục phát triển mạnh về số lượng. Hiện nay, trên địa bàn huyện có 117 TT, tăng 5 TT so với cùng kỳ năm 2012. Trong đó có 83 TT trồng trọt, 33 TT chăn nuôi và 1 TT thủy sản đang hoạt động sản xuất có hiệu quả. Tổng diện tích đất sản xuất của các TT trên 1.800 ha. Một số TT đạt giá trị kinh tế trên 500 triệu đồng/ha/năm. Hiện nay một số TT lớn tại huyện Tân Uyên đang có xu hướng chuyển sang mô hình TT kết hợp với du lịch sinh thái. Điển hình như TT của ông Đoàn Minh Chiến và bà Nguyễn Thị Phượng ở xã Tân Định.
CAO SƠN