(BDO) Ngày 12-11, UBND xã Long Hoà, huyện Dầu Tiếng tổ chức trao nhà tình thương cho bà Phan Thị Thép, ấp Đồng Bà Ba là hộ khuyết tật khó khăn về nhà ở. Căn nhà có diện tích 32m2, kinh phí xây dựng 35 triệu đồng do Phòng Giáo dục-Đào tạo huyện Dầu Tiếng hỗ trợ.
Tại buổi trao nhà, bà Lan Him (ấp Thị Tính, xã Long Hoà) tặng gia đình bà Thép số tiền 500.000 đồng; lãnh đạo UBND xã Long Hoà, nhân dân ấp Đồng Bà Ba tặng gia đình nhiều trang thiết bị cần thiết, như: bếp ga, nồi cơm điện, quạt...
Từ tấm lòng hảo tâm của mọi người dành cho gia đình, bà Thép hứa sẽ giáo dục con cháu sống tốt, phấn đấu làm ăn kinh tế để mau chóng thoát nghèo.
THIÊN LÝ