Theo số liệu 6 tháng đầu năm 2024 của UBND huyện Bàu Bàng, trên địa bàn huyện hiện có 13 hợp tác xã và 8 tổ hợp tác.
Vừa qua, tại trường Tiểu học Hưng Hòa, Ủy ban MTTQ Việt Nam xã Hưng Hòa phối hợp với các đoàn thể, trường Tiểu học Hưng Hòa và Salon tóc Linh Đỗ tổ chức hoạt động cắt tóc miễn phí
Vừa qua, Hội Liên hiệp Phụ nữ thị trấn Lai Uyên phối hợp với Công an thị trấn tổ chức hội nghị tuyên truyền phòng, chống bạo lực gia đình, mua bán phụ nữ và trẻ em
Gần đây, một số đối tượng giả danh cơ quan công an gọi điện thoại hoặc nhắn tin hướng dẫn người dân cài đặt, kích hoạt tài khoản định danh điện tử qua ứng dụng VNeID giả mạo nhằm đánh cắp thông tin và lừa đảo chiếm đoạt tài sản.