Huyện Phú Giáo hiện có xã An Long và xã Phước Sang là hai địa phương thực hiện thành công mô hình “Xã không có ma túy”. Trong năm 2024, xã Tam Lập được chọn để xây dựng mô hình này.
Phòng Giao dịch Ngân hàng Chính sách xã hội huyện Phú Giáo vừa phối hợp cùng UBND xã Vĩnh Hòa tổ chức lớp tập huấn nghiệp vụ tín dụng chính sách cho cán bộ kiêm nhiệm, cán bộ hội, đoàn thể nhận ủy thác
Các cơ sở Đoàn của huyện Phú Giáo vừa đồng loạt tổ chức các hoạt động thực hiện Ngày cao điểm chiến sĩ tình nguyện hỗ trợ thiếu nhi có hoàn cảnh khó khăn năm 2024 bằng những hành động, phần việc thiết thực, hiệu quả.
UBND huyện Phú Giáo vừa tổ chức Diễn đàn trẻ em năm 2024 với chủ đề “Hành động thiết thực, ưu tiên nguồn lực cho trẻ em”.