Thời gian qua, TP.Tân Uyên đẩy mạnh thực hiện nhiều chương trình ý nghĩa, thiết thực nhằm chăm lo, bảo vệ trẻ em như trao học bổng, tạo sân chơi ở các địa phương, trao hỗ trợ hàng tháng cho trẻ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Từ đầu năm đến nay, Công an phường Vĩnh Tân đã phối hợp với lực lượng chức năng địa phương tổ chức 343 cuộc tuần tra với 4.802 lượt người tham gia.
Ban Chỉ đạo Bảo vệ nền tảng tư tưởng của Đảng, đấu tranh phản bác các quan điểm sai trái, thù địch trên địa bàn TP.Tân Uyên (BCĐ 35 Thành ủy Tân Uyên) vừa tổ chức sơ kết hoạt động 6 tháng đầu năm...
Trung tâm Văn hóa Thể thao và Truyền thanh phối hợp cùng Phòng Giáo dục và Đào tạo, Thành đoàn Tân Uyên vừa tổ chức hội thi Thiếu nhi kể chuyện theo sách năm 2024 với chủ đề “Sách thắp sáng ước mơ tuổi thơ”.
Hội Liên hiệp Phụ nữ TP.Tân Uyên vừa phối hợp cùng Hội Chữ thập đỏ thành phố tổ chức chương trình “Mẹ đỡ đầu” trao kinh phí hỗ trợ nuôi dưỡng trẻ em mồ côi trên địa bàn.
Chỉ tính riêng số trẻ mồ côi do Covid-19, phường Tân Phước Khánh đã là hơn 20 em. Đây là số trẻ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.