Trước tình hình tội phạm ma túy diễn biến ngày càng phức tạp, Công an TP.Bến Cát đã tăng cường tuyên truyền kết hợp đấu tranh, triệt phá các vụ mua bán, tàng trữ ma túy trái phép.
Ban chỉ đạo phòng, chống dịch bệnh Covid-19 TX.Bến Cát vừa tổ chức tập huấn về điều tra, giám sát trong phòng, chống dịch bệnh do Covid-19 cho 350 học viên là hiệu trưởng, quản lý, bảo vệ, nhân viên y tế trường học
Trung tâm Y tế vừa phối hợp với Công an TX.Bến Cát xây dựng kế hoạch điều tra dịch tễ đối với người Hàn Quốc trên địa bàn thị xã.
Phát huy truyền thống tốt đẹp của bộ đội Cụ Hồ, thời gian qua, Hội Cựu chiến binh (CCB) TX.Bến Cát luôn nêu cao vai trò, trách nhiệm trong công tác đấu tranh với các loại tội phạm và tệ nạn xã hội
Hiện nay, trên địa bàn TX.Bến Cát có 44 tổ hòa giải cơ sở với 348 thành viên và 143 tuyên truyền viên.
Nhằm phát động phong trào toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc và triển khai thực hiện có hiệu quả Thông tư 23/2012/TT-BCA ngày 27-4-2012 của Bộ Công an quy định về khu dân cư, xã, phường, thị trấn, cơ quan
Để thuận lợi cho công tác tuyên truyền pháp luật, Công an TX.Bến Cát và Thị đoàn đã lập trang Facebook mang tên “Công an TX.Bến Cát” và “Tuổi trẻ Bến Cát”.
Trong năm 2019, UBND TX.Bến Cát đã có quyết định thành lập thêm 25 Đội Công nhân xung kích tự quản về an ninh trật tự (ANTT) trong doanh nghiệp (Đội CNXK), nâng tổng số lên 79 Đội CNXK với gần 2.000 thành viên.
Năm 2019, UBND xã Phú An đã kiến nghị thông qua phương án đơn giản hóa 2 thủ tục hành chính; bãi bỏ 2 TTHC lĩnh vực phòng chống tham nhũng thuộc thẩm quyền giải quyết của UBND xã.
Trong năm 2019, bộ phận “một cửa” của UBND TX.Bến Cát đã tiếp nhận 52.181 hồ sơ, đã giải quyết, trả đúng hẹn 50.617 hồ sơ, đạt 97%.