Trước tình hình tội phạm ma túy diễn biến ngày càng phức tạp, Công an TP.Bến Cát đã tăng cường tuyên truyền kết hợp đấu tranh, triệt phá các vụ mua bán, tàng trữ ma túy trái phép.
Theo Phòng Văn hóa - Thông tin TX.Bến Cát, đến thời điểm này, trên địa bàn thị xã đã hình thành thêm nhiều hạng mục văn hóa phục vụ nhu cầu của người dân địa phương.
Tính đến nay, trên địa bàn TX.Bến Cát có 3 Trung tâm Văn hóa, Thể thao và Học tập cộng đồng đang hoạt động, gồm xã An Điền, xã Phú An và phường Chánh Phú Hòa.
Thực hiện chương trình từ thiện nhân đạo trong năm, Hội Chữ thập đỏ TX.Bến Cát vừa phối hợp với Công ty TNHH Xưởng giấy Chánh Dương (Khu công nghiệp Mỹ Phước III) tổ chức đoàn đi thăm
Năm 2019, Hội Chữ thập đỏ phường Chánh Phú Hòa tiếp tục triển khai, đẩy mạnh thực hiện cuộc vận động “Mỗi tổ chức, mỗi cá nhân gắn với một địa chỉ nhân đạo”.