Trước tình hình tội phạm ma túy diễn biến ngày càng phức tạp, Công an TP.Bến Cát đã tăng cường tuyên truyền kết hợp đấu tranh, triệt phá các vụ mua bán, tàng trữ ma túy trái phép.
Nhằm góp phần tạo dựng bộ mặt mới cho đô thị, thời gian qua TX.Bến Cát đã thực hiện đầu tư xây dựng mới 3 công trình gồm: Xây dựng cảnh quan, khuôn viên trên tuyến đường ĐH609 xã Phú An
Thời gian qua, UBND TX.Bến Cát đã tập trung chỉ đạo các ngành chức năng và UBND các xã, phường tăng cường công tác lập lại trật tự đô thị, bảo đảm an toàn giao thông (ATGT) trên địa bàn một cách quyết liệt.
Nhằm tiếp tục tuyên truyền vận động hội viên phụ nữ và nhân dân thực hiện tốt cuộc vận động xây dựng gia đình “5 không, 3 sạch, xây dựng đô thị văn minh”,
Trên địa bàn TX.Bến Cát có 19 điểm ngập úng, tập trung tại phường Thới Hòa 4 điểm, phường Mỹ Phước 3 điểm, phường Tân Định 2 điểm
Thực hiện Đề án “Nâng cao chất lượng công tác chỉnh trang đô thị giai đoạn 2016-2020”, 2 năm qua, công tác lập lại trật tự - chỉnh trang đô thị được các ngành chức năng của TX.Bến Cát ra quân thường xuyên.
Để bảo đảm đạt chỉ tiêu phát triển Đảng, thời gian qua, công tác phát triển Đảng được Thị ủy Bến Cát quan tâm, thường xuyên đôn đốc thực hiện bảo đảm theo kế hoạch đã đề ra.