Trước tình hình tội phạm ma túy diễn biến ngày càng phức tạp, Công an TP.Bến Cát đã tăng cường tuyên truyền kết hợp đấu tranh, triệt phá các vụ mua bán, tàng trữ ma túy trái phép.
Thời gian qua, Công an TX.Bến Cát thường xuyên phối hợp với các ban ngành, đoàn thể tổ chức tuyên truyền các quy định pháp luật về quản lý vũ khí, vật liệu nổ, công cụ hỗ trợ đến đông đảo người dân.
Công tác kiểm tra, giám sát (KTGS) trong Đảng luôn được Thị ủy Bến Cát chú trọng lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện với quyết tâm cao.