Trước tình hình tội phạm ma túy diễn biến ngày càng phức tạp, Công an TP.Bến Cát đã tăng cường tuyên truyền kết hợp đấu tranh, triệt phá các vụ mua bán, tàng trữ ma túy trái phép.
Trong những năm qua, lực lượng bảo vệ dân phố trên địa bàn TX.Bến Cát là một trong những lực lượng nòng cốt trong công tác bảo vệ an ninh trật tự ở cơ sở, nhận được sự tín nhiệm và đánh giá cao của người dân.
Hiện nay, UBND TX.Bến Cát đã cơ bản hoàn thành công tác quy hoạch đô thị trên địa bàn.
Trong năm 2022, công tác bồi thường trên địa bàn TX.Bến Cát luôn được lãnh đạo tập trung chỉ đạo thực hiện.
UBND TX.Bến Cát vừa tổ chức gặp gỡ, đối thoại giữa lãnh đạo UBND, các ban, ngành liên quan với thanh niên xoay quanh chủ đề “Thanh niên với nghề nghiệp và việc làm thời đại cách mạng 4.0”.