Trước tình hình tội phạm ma túy diễn biến ngày càng phức tạp, Công an TP.Bến Cát đã tăng cường tuyên truyền kết hợp đấu tranh, triệt phá các vụ mua bán, tàng trữ ma túy trái phép.
Hội Liên hiệp Phụ nữ xã Phú An phối hợp với Trạm Y tế xã vừa tổ chức hội nghị truyền thông, nói chuyện chuyên đề về an toàn vệ sinh thực phẩm cho những hộ kinh doanh ăn uống trên địa bàn xã.
Từ đầu năm đến nay, tình hình kinh tế - xã hội của TX.Bến Cát tiếp tục phát triển ổn định.
8 tháng năm 2019, tổng thu ngân sách của TX.Bến Cát đạt gần 800 tỷ đồng, bằng 93% so với cùng kỳ năm trước, đạt 35% kế hoạch tỉnh giao và 34% nghị quyết HĐND thị xã giao.
Từ đầu năm đến nay, TX.Bến Cát tiếp tục tập trung chỉ đạo thực hiện công tác bồi thường các công trình trọng điểm trên địa bàn.
Đoàn giám sát HĐND thị xã vừa có buổi giám sát các khu dân cư tự phát tại các phường Thới Hòa, Tân Định, Chánh Phú Hòa, Hòa Lợi.
Thời gian qua, TX.Bến Cát đã thực hiện tốt việc gương mẫu thực hiện Quy định số 08- QĐi/TW ngày 25-8-2018 của Ban Chấp hành Trung ương về trách nhiệm nêu gương của cán bộ, đảng viên
Thực hiện Kế hoạch 43- KH/TU và Quyết định số 711- QĐ/TU của Tỉnh ủy về phê duyệt Đề án sắp xếp tổ chức bộ máy của hệ thống chính trị tỉnh tinh gọn, hoạt động hiệu lực, hiệu quả