Trước tình hình tội phạm ma túy diễn biến ngày càng phức tạp, Công an TP.Bến Cát đã tăng cường tuyên truyền kết hợp đấu tranh, triệt phá các vụ mua bán, tàng trữ ma túy trái phép.
Thực hiện Thông báo số 367 của Ban Thường vụ Tỉnh ủy, TX.Bến Cát phối hợp với Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh rà soát các đối tượng chính sách, người có công trên địa bàn thị xã.
Trong năm 2018, công tác cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất được phường Chánh Phú Hòa, TX.Bến Cát thực hiện tốt.
Trong năm 2018, xã Phú An, TX.Bến Cát tiếp tục duy trì giám sát việc thu gom, vận chuyển rác thải sinh hoạt và phân loại rác thải tại nguồn.
Ngày 18-12, Hội LHPN TX.Bến Cát đã phối hợp với Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch, Phòng Văn hóa - Thông tin thị xã tổ chức hội nghị nói chuyện chuyên đề “Văn hóa ứng xử trong gia đình”
Trong năm 2018, Đảng bộ TX.Bến Cát đã kết nạp mới 135 đảng viên, đạt 116,38% so với chỉ tiêu, nâng tổng số đảng viên trong toàn thị xã hiện nay là 3.431 đảng viên.