Trước tình hình tội phạm ma túy diễn biến ngày càng phức tạp, Công an TP.Bến Cát đã tăng cường tuyên truyền kết hợp đấu tranh, triệt phá các vụ mua bán, tàng trữ ma túy trái phép.
Ông Trần Văn Dũng, Phó Chủ tịch UBND phường Mỹ Phước, cho biết đến nay trên địa bàn phường đã xây dựng được 117 tổ nhân dân tự quản với 213 thành viên, 3 Ban chủ nhiệm CLB chủ nhà trọ với 16 thành viên
Công an TX.Bến Cát cho biết đang tạm giữ một ghe chở cát cùng 20m3 cát không có hóa đơn chứng từ hợp pháp để phục vụ công tác điều tra.