Trước tình hình tội phạm ma túy diễn biến ngày càng phức tạp, Công an TP.Bến Cát đã tăng cường tuyên truyền kết hợp đấu tranh, triệt phá các vụ mua bán, tàng trữ ma túy trái phép.
Theo báo cáo của Công an (CA) TX.Bến Cát, trong đợt cao điểm bảo đảm an ninh trật tự vừa qua, lực lượng chức năng đã phát hiện, bắt giữ 17 vụ, 21 đối tượng có hành vi mua bán, tàng trữ trái phép chất ma túy...
TX.Bến Cát là một trong những địa bàn có tốc độ phát triển cao về kinh tế - xã hội với 8 khu công nghiệp, thu hút nhiều công ty, xí nghiệp với nhiều ngành nghề sản xuất, kinh doanh và phát sinh nhiều chất thải...
Theo thống kế sơ bộ của Công an TX.Bến Cát, những tháng cận tết trên địa bàn thị xã xảy ra 6 vụ trộm cắp tài sản (chủ yếu là xe máy, điện thoại, tiền mặt). Lực lượng công an thị xã đã đấu tranh, làm rõ 5 vụ với 6 đối tượng.
Phòng Tư pháp TX.Bến Cát đang thực hiện kế hoạch tư vấn pháp luật kết hợp tặng quà tết cho người khuyết tật. Đây là một cách làm hay, đầy tinh thần nhân văn.