Trước tình hình tội phạm ma túy diễn biến ngày càng phức tạp, Công an TP.Bến Cát đã tăng cường tuyên truyền kết hợp đấu tranh, triệt phá các vụ mua bán, tàng trữ ma túy trái phép.
Thị ủy Bến Cát vừa tổng kết 10 năm thực hiện Nghị quyết Trung ương 8 khóa XI về chiến lược bảo vệ Tổ quốc trong tình hình mới; sơ kết 5 năm thực hiện Nghị quyết 48-NQ/TU và tổng kết diễn tập khu vực phòng thủ thị xã năm 2022.
Vừa qua, Trung tâm Y tế TX.Bến Cát đã tổ chức lớp tập huấn dự án cải thiện tình trạng dinh dưỡng trẻ em dưới 5 tuổi cho cán bộ chuyên trách và cộng tác viên dinh dưỡng các xã, phường trên địa bàn thị xã.
Trong năm 2022, Hội Chữ thập đỏ xã An Tây đã xây dựng quỹ hội được trên 15 triệu đồng, xuất quỹ cho các hội viên khó khăn vay vốn với lãi suất thấp để phát triển kinh tế gia đình, hỗ trợ hội viên gặp khó khăn.
Vừa qua, UBND TX.Bến Cát đã họp thông qua kết quả phúc tra, chấm điểm, xét đề nghị công nhận và khen thưởng các danh hiệu văn hóa năm 2022.
Sáng ngày 9-11, UBND TX.Bến Cát đã tổ chức lễ phát động hưởng ứng Ngày Pháp luật Việt Nam (9-11) và tổng kết trao giải cuộc thi “Thiết kế bài giảng tuyên truyền pháp luật” năm 2022.