Trước tình hình tội phạm ma túy diễn biến ngày càng phức tạp, Công an TP.Bến Cát đã tăng cường tuyên truyền kết hợp đấu tranh, triệt phá các vụ mua bán, tàng trữ ma túy trái phép.
Trong 6 tháng đầu năm nay, trên địa bàn TX.Bến Cát đã xảy 46 vụ phạm pháp hình sự (giảm 26,98% so với cùng kỳ năm 2020); đã điều tra làm rõ 45/46 vụ, bắt 65 đối tượng, đạt 97,83%.
Trong dịp hè năm nay, Thư viện TX.Bến Cát được Trung tâm Văn hóa, Thể thao và Truyền thanh TX.Bến Cát giao phụ trách tổ chức 2 hoạt động văn hóa dành cho thiếu nhi trên địa bàn