Trước tình hình tội phạm ma túy diễn biến ngày càng phức tạp, Công an TP.Bến Cát đã tăng cường tuyên truyền kết hợp đấu tranh, triệt phá các vụ mua bán, tàng trữ ma túy trái phép.
Hội Nông dân (ND) TX.Bến Cát vừa tổ chức ký kết giao ước thi đua năm 2022.
Trung tâm Văn hóa, Thể thao và Truyền thanh TX.Bến Cát vừa phối hợp cùng Liên đoàn Lao động thị xã tổ chức khai mạc hội thi
Phòng Nội vụ TX.Bến Cát vừa phối hợp với Liên đoàn Lao động thị xã tổ chức trao giải hội thi “Tìm hiểu cải cách hành chính”, “Tìm kiếm nhân tài có sáng kiến, mô hình hay, cách làm mới trong công tác cải cách hành chính”
Trên địa bàn TX.Bến Cát hiện có 44 tổ hòa giải cơ sở (tổ HGCS) với 332 hòa giải viên. Các thành viên trong tổ HGCS không chỉ gương mẫu đi đầu trong chấp hành các quy định và pháp luật mà còn nắm vững kiến thức pháp luật