Trước tình hình tội phạm ma túy diễn biến ngày càng phức tạp, Công an TP.Bến Cát đã tăng cường tuyên truyền kết hợp đấu tranh, triệt phá các vụ mua bán, tàng trữ ma túy trái phép.
Từ cuối tháng 4 đến nay, trên địa bàn TX.Bến Cát đã xảy ra hơn 30 vụ phạm pháp hình sự, trong đó nổi lên là trộm cắp tài sản, chiếm gần 52% tổng số vụ đã xảy ra.
Trong đợt dịch bệnh lần thứ 4, Đội bảo vệ Xí nghiệp Phát triển công nghiệp Mỹ Phước (Đội bảo vệ Khu công nghiệp (KCN) Mỹ Phước) không chỉ làm tốt nhiệm vụ chuyên môn