Trước tình hình tội phạm ma túy diễn biến ngày càng phức tạp, Công an TP.Bến Cát đã tăng cường tuyên truyền kết hợp đấu tranh, triệt phá các vụ mua bán, tàng trữ ma túy trái phép.
Công an TX.Bến Cát cho biết đã ra quyết định tạm giữ hình sự đối với Nguyễn Hữu Lợi (SN 1996, ngụ phường Hòa Lợi, TX.Bến Cát) để điều tra hành vi trộm cắp tài sản.
Qua công tác quản lý địa bàn, Công an TX.Bến Cát đã phát hiện, triệt xóa nhiều tụ điểm đánh bạc trong khu dân cư, góp phần bảo đảm an ninh trật tự trên địa bàn.
Hội Người mù TX.Bến Cát vừa tổ chức hội nghị tổng kết 25 năm công tác phụ nữ và trẻ em giai đoạn 1998-2023 và phương hướng, nhiệm vụ 5 năm 2023-2028.