Trước tình hình tội phạm ma túy diễn biến ngày càng phức tạp, Công an TP.Bến Cát đã tăng cường tuyên truyền kết hợp đấu tranh, triệt phá các vụ mua bán, tàng trữ ma túy trái phép.
Vừa qua, tại trường THPT Bến Cát, Phòng Giáo dục và Đào tạo TX.Bến Cát phối hợp với Thị đoàn và Viện Kỹ thuật công nghệ, Phòng Đào tạo trường Đại học Thủ Dầu Một tổ chức Hội thi Tin học trẻ năm học 2022- 2023.
Vừa qua, Phòng Văn hóa và Thông tin TX.Bến Cát tổ chức họp với các ngân hàng, lãnh đạo Phòng Kinh tế, UBND phường Mỹ Phước và Ban Quản lý chợ Bến Cát để triển khai phương án tuyến đường thanh toán không dùng tiền mặt.