Hôm qua (18-10), UBND huyện Bến Cát phối hợp với Sở Lao động- Thương binh và Xã hội tổ chức hội nghị tập huấn điều tra khảo sát hộ nghèo, cận nghèo giai đoạn 2011-2015 cho hơn 200 cán bộ là thành viên Ban Chỉ đạo điều tra xác định hộ nghèo, hộ cận nghèo của huyện; chủ tịch, phó chủ tịch, cán bộ chuyên môn thuộc UBND cấp xã và các khu phố, ấp. Đợt tổng điều tra khảo sát này nhằm xác định đúng đối tượng và lập danh sách theo tiêu chuẩn mới trên địa bàn toàn huyện phục vụ cho việc thực hiện tốt chính sách an sinh xã hội và giảm nghèo bền vững. Tại hội nghị, các đại biểu được triển khai, hướng dẫn thực hiện bộ công cụ điều tra và các biểu tổng hợp; quy trình điều tra theo các bước. Theo kế hoạch, cuộc điều tra bắt đầu từ ngày 21-10 đến hết ngày 10-11-2010.
HỮU LIÊM