Ủy viên Trung ương Đảng,
Bí thư Tỉnh ủy Mai Thế Trung và các thành viên trong đoànân cần thăm hỏi, chúc
sức khỏe thương binh Huỳnh Văn Dẩu.
* Sáng 23-7, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh uỷ, Chủ tịch HĐND tỉnh Vũ Minh Sang dẫn đầu đoàn cán bộ lãnh đạo tỉnh đã đến thăm hỏi, tặng quà Mẹ Việt Nam anh hùng và trao tặng nhà tình nghĩa cho các gia đình chính sách tại huyện Bến Cát.
Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch
HĐND tỉnh Vũ Minh Sang thăm hỏi và trao tặng nhà tình nghĩa cho bà Trần Thị Lợt.
Căn nhà tình nghĩa thứ nhất trao cho bà Trần Thị Lợt (SN 1926, gia đình mẹ liệt sỹ), ấp 9, xã Chánh Phú Hòa. Căn nhà được xây dựng với tổng trị giá 110 triệu đồng. Trong đó, Công ty cổ phần Khoáng sản và xây dựng Bình Dương hỗ trợ 60 triệu đồng (gia đình đóng góp thêm 50 triệu đồng). Căn thứ 2 trao cho ông Lê Quốc Việt (thương binh 4/4), ấp 2, xã Tân Hưng. Căn nhà có tổng trị giá 67 triệu đồng, trong đó Công ty Cổ phần Đại Thiên Lộc hỗ trợ 60 triệu đồng.
Dịp này, đoàn cũng đã thăm hỏi, tặng quà Mẹ Việt Nam anh hùng Hồ Thị Than (ấp 1B, xã Chánh Phú Hòa); Trao tặng 3 gia đình chính sách mỗi hộ 2 triệu đồng (1,5 triệu đồng tiền mặt và 500.000 đồng quà tặng) cùng nhiều phần quà từ đại diện lãnh đạo huyện, xã…
* Sáng 23-7, Chủ tịch UBND tỉnh Lê Thanh Cung cùng lãnh đạo Sở Lao động - Thương binh và Xã hội, lãnh đạo TP.TDM, Văn phòng UBND tỉnh đã đến thăm và tặng quà các gia đình thương binh, liệt sĩ trên địa bàn phường Hiệp Thành, TP.TDM. Chủ tịch UBND tỉnh Lê
Thanh Cung (bìa trái) dẫn đầu đoàn đến thăm và tặng quà gia đình mẹ liệt sĩ Dương Thị Cúc,
thuộc phường Hiệp Thành, TP.TDM.
Trước đó, Chủ tịch tỉnh Lê Thanh Cung cũng lưu ý, các ngành, địa phương, đơn vị, tổ chức và người dân đặc biệt quan tâm đến gia đình thương binh, gia đình liệt sĩ, người có công với nước, thể hiện tốt đạo lý "uống nước nhớ nguồn" tốt đẹp của dân tộc ta.
Dịp này, đoàn đã tặng quà và tiền cho 5 gia đình chính sách, với tổng giá trị mỗi phần là 2 triệu đồng.
* Sáng nay 23-7, Đoàn lãnh đạo tỉnh Bình Dương và thị xã Dĩ An đã đến thăm và tặng quà cho các gia đình chính sách trên địa bàn thị xã Dĩ An.
Thường vụ Tỉnh ủy - Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy Nguyễn
Minh Giao cùng lãnh đạo thị xã Dĩ An đến thăm và tặng quà gia đình chính sách ở
phường Dĩ An - thị xã Dĩ An.
Tại các nơi đến, đoàn đã ân cần thăm hỏi tình hình sức khỏe và đời sống của các đối tượng chính sách và thân nhân gia đình. Đoàn mong muốn các gia đình tiếp tục cống hiến cho sự phát triển của địa phương, gương mẫu và vận động những người xung quanh thực hiện tốt các chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước.
Dịp này, đoàn đã trao tặng 85 phần quà cho các gia đình với tổng trị giá 120 triệu đồng. Được biết, toàn thị xã Dĩ An hiện có 1.505 người được hưởng các chế độ chính sách, trong đó có 3 mẹ Việt Nam anh hùng, 418 thương, bệnh binh và hàng trăm đại diện thân nhân gia đình liệt sĩ được hưởng trợ cấp hàng tháng.* Sáng 23-7, ông Lê Văn Đàn, UVTV, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy đã dẫn đầu Đoàn lãnh đạo tỉnh Bình Dương và thị xã Thuận An đến thăm và tặng quà cho các gia đình chính sách ở phường An Thạnh và phường Bình Chuẩn, thị xã Thuận An. Đoàn thăm và tặng quà cho gia đình ông Phan
Bình, thương binh ¼, KP Thạnh Lợi, phường An Thạnh
* Cũng trong sáng nay, tại xã An Long và Tân Long, huyện Phú Giáo, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Huỳnh Văn Nhị dẫn đầu đoàn cũng đã đến thăm và tặng 3 phần quà cho gia đình chính sách tiêu biểu, đó là thương binh ¼ Phạm Ngọc Lợi và vợ liệt sĩ Trần Thị Lan ở xã An Long; Nguyễn Văn Thành, cha liệt sĩ ở xã Tân Long.
* Sáng 23-7, Đoàn lãnh đạo tỉnh do Phó Chủ tịch UBND tỉnh Trần Thanh Liêm làm Trưởng đoàn đã đến thăm và tặng quà các gia đình chính sách ở thị trấn Mỹ Phước, xã An Tây và xã Long Nguyên (huyện Bến Cát).
Đoàn
lãnh đạo tỉnh trong lễ bàn giao nhà tình nghĩa cho gia đình bà Hà Thị Blanh
Ngoài ra, hai gia đình còn nhận được thêm các phần quà như xe lăn, tủ lạnh, nệm, nồi cơm điện, gạo, nhu yếu phẩm… từ sự hỗ trợ của các ban ngành của tỉnh và địa phương. Cuối buổi làm việc, đoàn lãnh đạo tỉnh cũng đã tới thăm hỏi, tặng quà và trao 5 triệu đồng tiền mặt cho bà Nguyễn Thị Yến (ngụ xã Long Nguyên) là bệnh binh, vợ liệt sĩ.
NHÓM PV - CTV